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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Moshi amepokea kibali kutoka kwa
Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa umma na Utawala Bora
kilichotoa idhini ya utekelezaji wa nafasi za Ajira Mpya katika ikama ya mwaka wa
fedha 2024/2025 chenye Kumb. Na. FA.97/228/01/A/25 cha tarehe 29 Aprili,
2025.Hivyo anapenda kuwatangazia watanzania wote wenye sifa kutuma maombi ya

kazi katika nafasi zifuatazo.

1.0 DEREVA DARAJA LA Il - NAFASI 4
1.1 KAZI NA MAJUKUMU

I.  Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari
ii.  Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi
ii.  Kufanya matengenezo madogo madogo ya Magari
iv.  Kukusanya na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari.
v.  Kufanya usafi wa gari
vi.  Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na Mkuu/Msimamizi wake

wa kazi.
1.1.1 SIFA ZA MUOMBAJI

Mwombaji awe na Cheti cha kidato cha Nne ( Form IV) na Leseni ya Daraja E au C
ya uendeshaji magari ambayo ameifanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja
bila kusababisha ajali. Awa amehudhuria mafunzo ya msingi ya ufundi Stadi (VETA)

au chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali.
1.1.2. NGAZI YA MSHAHARA

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali — TGS B.



2.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA Il NAFASI 4
2.1 KAZI NA MAJUKUMU

i Kuorodhesha barua zinazoingia Masijala kwenye rejista (Incoming
correspondence register)
i Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi kwenye rejista ( Outgoing
correspondence register).
i. Kusambaza majalada kwa watendaji (action officers);
iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala toka kwa watendaji;
v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka /majalada yanayohitajika na watendaji;
vi.  Kurudisha majalada kwenye shubaka/Kabati la majalada
(racks/fillingcabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa.
vii.  Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking).
vii.  Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na Mkuu/Msimamizi wake
wa kazi.

2.2.1 SIFA ZA MWOMBAJI

Mwombaji awe na Cheti cha kidato cha Nne au sita ( Form IV / VI) mwenye
Stashahada au NTA Level 6 ya utunzaji wa Kumbukumbu kutoka chuo
kinachotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa Kompyuta.

2.2.2. NGAZI YA MSHAHARA

Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali— TGS C

3.0. MWANDISHI MWENDESHA OFISI Il - NAFASI 5
3.1 KAZI NA MAJUKUMU

i.  Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri;
ii. Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaelekeza sehemu
wanapoweza kushughulikiwa;
ii.  Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni,tarehe za
vikao, safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine;
iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa
majukumu ya kazi;
v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika ldara/
Kitengo/ Sehemu husika;
vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu
zinazohusika,
vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya Vikao mbalimbali;

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi na
ix. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na

Mkuu/Msimamizi wake wa kazi.
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3.3.1 SIFA ZA MWOMBAJI

Mwombaiji awe na Cheti cha kidato cha Nne au sita ( Form IV / VI) mwenye
Stashahada ya Uhazili au Cheti cha NTA level 6 ya Uhazili. Aidha awe amefaulu
somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kingereza maneno 100 kwa dakika moja
nakupata program za Komputa za Ofisi kama Word, Excel, PowerPoint, E-mail na

Publisher kutoka Chuo chochote kinachotambulika na Serikali.

3.3.2. NGAZI YA MSHAHARA

Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali— TGS C

4 0 MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI

1. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye Umri kati ya miaka 18
hadi 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini;

2. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa
kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya
taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma;

3. Waombaji wote waambatanishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail
Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana
na anuani ya barua pepe (E- mail Address) pamoja na majina ya wadhamini
(Referees) watatu wa kuaminika;

4. Maombi yote yaambatanishwe na nakala ya vyeti vya Elimu na Taaluma
vilivyothibitishwa na Mwanasheria/ Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha
Nne au Sita kwa wale waliofika kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo
mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika Diplomal Certificates, - Cheti
cha Mitihani ya Kidato cha IV, VI, Computer Certificate, Vyeti vya

Kitaaluma (Progfessional Certificate from Respective Boards).

0. Testimonial “Provisional Result’ Statement of Result “ hati za matokeo ya
kidato cha nne au cha sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS)
HAZITAKUBALIWA. 4

6. Waombaji wote waliosoma nje ya Nchi wahakikishe kuwa vyeti vyao
vimehakikiwa na kuidhinishwa na mamlaka husika (TCU, NECTA na
NACTE).

7. Waombaji waliostafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi

kuomba isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi.



8. Waombaji wa kazi ambao tayari ni Waajiriwa katika nafasi za kuingilia
walioko katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia
maelekezo yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30
Novemba, 2010.

9. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika kuchukuliwa hatua za
kisheria.

10. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 07/07/2025.

11.  MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi
iliyosainiwa pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe
kwa:-

Mkurugenzi wa Manispaa,
Halmashauri ya Manispaa
S.L.P 318,
MOSHI-KILIMANJARO

12. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa Kielekroniki wa Ajira
(Recruitment Portal) kupitia anuani ya Ajira https://portal.ajira.go.tz

kwa kuingia sehemu iliyoandikwa “Recruitment Portal”.

13. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu uliowasilishwa katika tangazo
hili HAYATAFIKIRIWA.

Imetolewa na.
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MKURUGENZI
HALMASHAURI YA MANISPAA MOSHI

Ukumbi wa Manispaa, S.L.P 318, MOSHI, KILIMANJARO. Simu: +255-027-2752344, +255-027-2754371/4,
Nukushi: +255-027-2752906, Barua pepe md@moshimc.go.tz, Tovuti: www.moshime.go.tz




