
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI 
 

 
                                                                                                                   

                                                                                                                          13/04/2018 
 

Tenda Na. LGA- 045/2018-19/HQ/NC/01 

 

TANGAZO LA ZABUNI 

Halmashauri ya Manispaa ya Moshi inakaribisha maombi ya Zabuni toka kwa Makampuni yenye 

sifa stahiki na uwezo kisheria kufanya kazi ya huduma ya uwakala wa ukusanyaji mapato kama 

inavyojionyesha katika jedwali hapa chini,  katika Halmashauri ya Manispaa ya Moshi,  kwa 

kipindi cha kuanzia tarehe  01/07/2018  hadi  tarehe 30/06/2019. 

 

 

NAMBA YA 

ZABUNI 

 

AINA YA ZABUNI 

 

IDADI YA  

“LOT” 

 

ADA YA 

ZABUNI  

KWA KILA 

“LOT” 

LGA/045/2018-

2019/HQ/REV/01 

Uwakala wa 

kukusanya Mapato 

ya masoko  

 

LOT   1  -   16 

 

50,000/= 

LGA/045/2018-

2019/HQ/REV/02 

 

Uwakala wa 

kukusanya mapato 

vyoo vya Umma 

 

 

LOT   1   -   6 

50,000/= 

LGA/045/2018-

2019/HQ/REV/03 

 

Uwakala wa 

kukusanya Ushuru 

wa Maegesho ya 

mabasi makubwa 

na madogo -  

STAND KUU 

 

 

LOT   1 

 

 

 

100,000/= 

LGA/045/2018-

2019/HQ/REV/04 

 

Uwakala wa 

kukusanya Ushuru 

wa Maegesho ya 

magari na kudhibiti 

matumizi ya 

barabara  (wrong 

parking) 

 

LOT   1 100,000/= 



 

LGA/045/2018-

2019/HQ/REV/05 

 

Uwakala wa 

kukusanya madeni 

Sugu ya 

Halmashauri 

 

LOT   1 

 

100,000/= 

LGA/045/2018-

2019/HQ/REV/06 

 

Upangaji wa 

Maghala ya 

kuhifadhi Mizigo 

Soko la Kiusa 

 

LOT  1 

 

50,000 

 

 

1. BARUA ZA MAOMBI ZIAMBATANISHWE NA  MAELEZO KAMILI NA 

VIVULI (vilivyothibitishwa)  vifuatavyo:- 

1. Leseni (halali) ya Biashara husika. 

2. Hati ya  kuandikishwa kwa Kampuni 

3. Stakabadhi uliyolipia Ada ya Maombi ya Zabuni  

4. Maelezo ya kazi ulizowahi kufanya na uzoefu usiopungua miaka miwili wa huduma 

ya Uwakala wa ukusanyaji Mapato na Vielelezo vilivyothibitishwa na Waajiri wa 

awali kwa kazi husika. 

5. Usajili wa TIN 

6. Usajili wa VAT (Kama inahusika). 

7. Uthibitisho wa ulipaji Kodi (Tax Clearence Certificate) ya mwaka 2016/2017 

8. Muombaji ataje kiasi (Asilimia ya Commission atakayolipwa) na Halmashauri 

kutokana na mchanganuo wake kati ya asilimia 1% -20%. 

9. Muombaji aonyeshe idadi ya Wafanyakazi/Watendaji wake pamoja na sifa za 

Kitaalumu, Uzoefu/Ujuzi na Maadili ya kazi ya Huduma ya Ukusanyaji Mapato 

[uthibitisho unahitajika]. 

10. Uthibitisho wa uwezo wa Muombaji kifedha kwa kuonyesha Taarifa ya Fedha ya 

Benki (Bank Statement) ya miezi mitatu ya  hivi karibuni iliyoidhinishwa na 

kuthibitishwa na Meneja wa Tawi la Benki husika. 

11. Muombaji aambatanishe uhalali wa kisheria (Power of Attorney) wa mtu 

atakayehusika na Zabuni hii. 

12. Muombaji aoneshe Taarifa za Hesabu za Kampuni za miaka miwili (2) hadi mitatu 

(3) iliyomalizika kabla ya kuomba Zabuni hii zilizokaguliwa na kuthibitishwa na 

Mkaguzi wa Hesabu (aliyethibitishwa – Certified Public Accountant/Auditor). 



13. Taarifa ya madeni yake yote [kama yapo] anayodaiwa na watu binafsi, Benki au 

Taasisi nyingine. 

14. Mzabuni anaweza kuomba zaidi ya Chanzo kimoja Kila aina ya zabuni italipiwa ada 

kama ilivyoonyeshwa katika jedwali.  

(i) Zabuni itakayowasilishwa bila kukamilika itaondolewa katika hatua za awali. 

(ii) Tathimini na tuzo itatolewa kwa Mzabuni kwa kuzingatia chanzo kimoja 

alichoshinda au mchanganyiko wa Vyanzo. 

15. Mwisho wa kurudisha  maombi ya zabuni ni tarehe 3/05/2018 saa 4.00 asubuhi siku ya 

Alhamisi ambayo ufunguzi utafanyika. Juu ya bahasha iandikwe maandishi yanayotaja aina ya 

Zabuni, Namba ya Zabuni  na Lot. Zabuni hizo zipelekwe katika sanduku la Zabuni lililopo Ofisi 

Na 35 kwa kutumia anwani ifuatayo:-  

 

 

Mkurugenzi wa Manispaa, Manispaa ya Moshi, S.L.P. 318, MOSHI. Zabuni itakayochelewa 

haitafunguliwa. Kabrasha la Zabuni lina patikana Ofisi Na 35 kwa Katibu wa Bodi ya Zabuni. 

Mwombaji/Mwakilishi anaruhusiwa kuhudhuria ufunguzi wa zabuni utakaofanyika tarehe 

3/05/2018 saa 4.00 asubuhi,  kwenye Ukumbi wa Mikutano Manispaa ya Moshi. 

kwa maelezo zaidi wasiliana na Katibu wa Bodi ya Zabuni, chumba na 35 moshi manispaa. 

 

 

 

 

 

Michael  N. Mwandezi 

MKURUGENZI  MANISPAA 

MOSHI 

 

 

 

 
 


