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         TANGAZO LA SERIKALI NA 148 la tarehe15/2/2019 
 

    SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA  

 

(SURA NA. 290) 

 

SHERIA NDOGO 

 
(Zimetungwa chini ya Kifungu cha 6 (1) na 16 (1) 

 

SHERIA NDOGO ZA(ADA NA USHURU) HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI 

ZA MWAKA 2019 

 

1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za(Ada na Ushuru) 

Halmashauri ya Manispaa ya Moshi za mwaka 2019 na zitaanza kutumika 

mara zitakapotangazwa katika Gazeti la Serikali.   

 

Jina na tarehe ya 

kuanza kutumika. 

 

2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la Mamlaka ya Halmashauri ya 

Manispaa ya Moshi 

Eneo la Matumizi 

3. Katika Sheria Ndogo hizi maneno yafuatayo yatakuwa na tafsiri kama 

inavyoonekana hapa chini; 

 
“Ada na Ushuru” maana yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri ya 

Manispaa ya Moshi kwa ajili ya huduma, vibali na Leseni mbalimbali 

zitolewazo na Halmashauri ya Manispaa ya Moshi, 

 

“Boda Boda” maana yake ni Pikipiki zitumiazo magurudumu mawili 

(motocycle) zenye uwezo wa kubeba abiria mmoja na dereva pamoja na 

Pikipiki zinazotumia magurudumu matatu (tricycle) maarufu kama Bajaji 

zenye uwezo wa kubeba abiria watatu pamoja na dereva” 

 

“CBD” (Central Busines District) maana yake ni eneo la katikati ya mji wa 

Moshi kama lilivyoanishwa katika Mpango Kabambe wa mwaka 2001 

linalojumuisha Kata za Mawenzi, Kiusa, Bondeni na sehemu ya eneo la Kata 

ya Korongoni linalotakiwa kujengwa maghorofa na sio vinginevyo. 

 

“Halmashauri” Maana yake ni Halmashauri ya Manispaa ya Moshi, 

  

“Mkurugenzi  Maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya 

Moshi pamoja na afisa yeyote yule ambaye atakuwa anatekeleza shughuli za 

Mkurugenzi, 

 

“Afisa mwidhiniwa” Maana yake ni mtu yeyote aliyeteuliwa na Halmashauri 

kutekeleza jambo lolote chini ya Sheria Ndogo hizi, 

 

“Kibali cha ujenzi” maana yake ni kibali cha ujenzi kinachotolewa na 

Tafsiri  
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Halmashauri chini ya Kanuni za Uendelezaji Mijini za mwaka 2008 

zilizotungwa chini ya Sura Namba 288 na au Kanuni zilizofanyia mabadiliko 

kanuni hizo na au Sheria ndogo hizi, 

 

 

“Maeneo ya Kati” maana yake maeneo yaliyopo katikati ya Mji yaani 

Central Business District (CBD), 

 

“Maeneo mengine” Ni maeneo yote katika Manispaa ambayo si maeneo ya 

kati na 

 

4. (1) Halmashauri itatoza Ada na Ushuru ulioorodheshwa kwenye jedwali la 

kwanza la Sheria Ndogo hizi kwa huduma, vibali na Leseni zitolewazo na 

Halmashauri. 

 

(2) Ada na Ushuru utozwao chini ya sheria hizi Ndogo unapaswa kulipwa 

kabla ya mlipaji kupata huduma au leseni au kibali husika na kwa vyovyote 

vile haitazidi tarehe 30 ya mwezi wa Juni ya mwaka unaolipwa. 

 

(3) Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kubadilisha viwango vya Ada na 

Ushuru muda wowote kadri itakavyoona kuwa inafaa kufanya hivyo. 

 

Ada na Ushuru 

5. Utakuwa ni wajibu wa kila mtu anayestahili kulipa Ada na Ushuru utozwao 

kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi, kulipa Ushuru na au Ada kama 

zilivyoelekezwa kwenye jedwali la kwanza.  

 

Wajibu wa kulipa 

ada na Ushuru 

6. (1) Ada na Ushuru utakaotozwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi utalipwa 

kwa Halmashauri au Wakala wake ambaye atatoa stakabadhi kama kielelezo 

cha kukubali malipo hayo. 

 

(2) Hautakuwa ni utetezi kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi, mtu yeyote kudai 

kuwa amelipa Ada na Ushuru lakini hakupewa stakabadhi. 

 

Ada na Ushuru 

kulipwa 

Halmashauri 

7. Mkurugenzi wa Halmashauri atakuwa na madaraka ya kufifilisha iwapo 

mkosaji atakiri kwa maandishi kwa kujaza fomu maalum iliyoambatanishwa 

katika Jedwali la Pili ya Sheria Ndogo hizi na  kufanya kosa chini ya Sheria 

Ndogo hizi kulipa kiasi cha fedha kisichozidi kiwango cha juu cha faini 

kilichowekwa kama ilivyoelekezwa katika JEDWALI LA PILI la Sheria Ndogo 

hizi 

 

Kufifilisha kosa 

8. (1) Mtu yeyote ambaye atashindwa kutekeleza maagizo yoyote yatakayotolewa 

kwa Ilani na Halmashauri chini ya Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa. 

 

(2) Bila kujali masharti yaliyomo kwenye kifungu Kidogo cha 8(1) cha Sheria 

Ndogo hizi ni kosa kwa mtu yeyote kutotii Ilani iliyotolewa na Halmashauri 

kwa mujibu wa Sheria hizi Ndogo. 

Ilani 
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9. Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hizi 

atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyopungua laki 

mbili (200,000/=) na isiyozidi shilingi milioni moja (1,000,000/=) au 

kutumikia kifungu kisichopungua mwaka mmoja (1) na kisichozidi miaka 

miwili (2) au adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na kifungo. 

 

Makosa na 

Adhabu 

10. Sheria Ndogo hizi zitafuta 

(a) Sheria Ndogo za (Ada ya Maegesho) ya Halmashauri ya Manispaa ya 

Moshi za mwaka 2005,GN No. 211  

(b) Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Manispaa ya Moshi 

za mwaka 2006 GN No.  

Sheria zilizofutwa 
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JEDWALI LA KWANZA 

LIMETUNGWA CHINI YA KIFUNGU CHA 4 NA 5  

 

SEHEMU : A 

ADA ZA KUKODI MALI ZA HALMASHAURI 

 

Na Huduma Kiwango 

1. Ukumbi wa Halmashauri 100,000/= kwa siku 

2. Viwanja vya Halmashauri 300,000/=hadi 2,000,000/= kwa siku 

kulingana na marekebisho 

3. Viti Viti vidigo shilingi 500/= kwa siku 

Na viti vikubwa shilingi 1000/= kwa 

siku 

4. Lori 100,000/= kwa siku 

5. Tingatinga (wheel loader, 

grader,roller 

100,000/= kwa saa 

6. Mitambo mingine midogo 50,000/= kwa saa 

7. Nyumba za kuishi ambazo 

si watumishi 

Kwa mujibu wa mkataba 

 

SEHEMU : B 

ADA ZA KUPIMA AFYA KWA WAHUDUMU 

 

Na. Aina ya homa Kiwango 

1. Kupima homa ya tumbo Sh.7500/= 

2. Kupima mkojo Sh. 5000/= 

3. Kupima kaswende Sh. 7500/= 

4. Kupimahaja kubwa Sh. 2000/= 

5. Kupima homa zisizotajwa Sh.3000/= 

6. Kupima vipimo vilivyotajwa kwa 

mkupuo 

Sh.10,000/= 

 

SEHEMU : C 

ADA YA KUPULIZA DAWA YA WADUDU 

 

Na.   

1. Ada ya kupuliza dawa ya 

wadudu(furmagation) ambayo itafanywa 

na Halmashauri 

Sh. 1000/= kwa mita 

moja(1) ya mraba 

2. Ada ya usimamizi wa kunyunyizia dawa 

ya wadudu inayofanywa na watu binafsi 

Sh. 50,000/= kwa kazi 

3. Ada ya kupiga/kunyunyiza dawa kwa 

mtu mwenye dawa yake anayepigiwa na 

watumishi wa Halmashauri 

Sh. 500/= kwa mita moja 

(1)ya mraba 
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SEHEMU : D 

ADA YA UKAGUZI 

 

Na Aina ya sehemu Kiwango cha ukaguzi 

1. Hotel Sh. 30,000/= kwa mwaka 

2. Mgahawa/baa Sh. 20,000/= kwa mwaka 

3. Nyumba za kulala wageni Sh. 20,000/= kwa mwaka 

4. Viwanda Sh.50,000/= kwa mwaka 

5. Biashara nyinginezo Sh. 10,000/= kwa mwaka 

6. Ukaguzi wa dharura Sh. 20,000/= kwa mwaka 

 

 

SEHEMU : E 

ADA ZA UZOAJI TAKA 

 

Na Eneo la uzoaji Kiasi 

1. Shopping malls Sh. 1,200,000/= kwa mwaka 

2. Uchafuzi kutokana na Maazimisho Sh. 1,200,000/= kwa 

azimisho 

3. Hospital za rufaa(binafsi) Sh. 1,200,000/= kwa mwaka 

4. Viwanda vikubwa/ taasisi za kibenk 

na vyuo 

Sh. 780,000/= kwa mwaka 

5. Hospital za wilaya na za binafsi Sh. 600,000/= kwa mwaka 

6. Hotel za utalii Sh. 420,000/= kwa mwaka 

7. Shule za bweni binafsi Sh. 360,000/=kwa mwaka 

8. Hotel za kawaida Sh. 300,000/= kwa mwaka 

9. Viwanda vidogo Sh. 260000/= kwa mwaka 

10. Baa na mgahawa Sh. 240000/= kwa mwaka 

11. Shule ya kutwa binafsi Sh. 240000/= kwa mwaka 

12. Nyumba za kulala wageni Sh. 180000/= kwa mwaka 

13. Vituo vya mafuta Sh. 180000/= kwa mwaka 

14. Duka la vifaa vya ujenzi jumla, 

duka la vipuri vya magali 

Sh. 120000/= kwa mwaka 

15. Zahanati na vituo vya afya binafsi 

na maduka ya dawa 

Sh. 120000/= kwa mwaka 

16. Karakana za mbao na duka la 

samani 

Sh. 120000/= kwa mwaka 

17. Hostel binafsi zilizopo nje ya shule Sh. 120000/= kwa mwaka 

18. Kukodi gari ya taka ya Manispaa Sh. 100000/= kwa safari 

19. Migahawa (Café, ice cream, tea & 

studio room) 

Sh. 60000/= kwa mwaka 

20. Maduka ya rejareja/kinyozi/ wauza 

mkaa/sehemu maalum za kufulia na 

kunyosha nguo(dry cleaners) na 

Sh. 60000/= kwa mwaka 
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mabucha 

21. Biashara nyinginezo Sh. 36000/= kwa mwaka 

22. Masoko/kituo cha mabasi kwa 

safari /kaya 

Sh. 15000/= kwa safari 

23. Magari ya mizigo na mabasi Sh. 5000/= kwa safari 

24. Ada ya kutupa taka sehemu ya 

kutupa taka(dampo) 

Sh. 15000/= kwa tani 

 

SEHEMU : G 

ADA YA UNYONYAJI MAJI MACHAFU KWA KUTUMIA MAGARI YA HALMASHAURI 

 

Na. Eneo Kiasi 

1. Maeneo ya biashara Sh.40000/= kwa safari moja 

2. Maeneo ya makazi Sh. 40000/= kwa safari 

moja 

3. Nje ya eneo la Halmashauri Sh. 60000/= kwa safari 

4. Nyongeza kwa kutoka nje ya eneo 

la Halmashauri 

Sh. 3000/= kwa kila 

kilometa inayozidi mara 

baada ya kutoka eneo la 

Halmashauri 

 

SEHEMU : H 

ADA YA MABADILIKO YA MATUMIZI YA ARDHI 

 

Na. Shughuli Kiwango 

1. Makazi kuwa biashara Sh. 200000/= 

2. Makazi kuwa viwanda Sh.250000/= 

3. Biashara kuwa viwanda Sh. 250000/= 

4. Kugawanya kiwanja au shamba Sh. 50000/= 

5. Kubadili miliki kwa maeneo yasiyo 

ya Hati 

Sh.50000/= 

6. Mabadiliko mengine ambayo 

matumizi hayajatajwa 

Sh. 50000/= 

 

 

SEHEMU : I 

ADA ZA MAEGESHO NA HUDUMA ZA USAFIRISHAJI 

 

Na. Aina ya gari Kiwango cha ada 

1. Taksi Sh. 120,000/= kwa mwaka 

2. Mabasi madogo ya abiria 25-30 Sh. 1,500/= kwa safari 

3. Mabasi makubwa Sh. 2,000/= kwa safari 

4. Mabasi ya mzunguko mjini Sh. 1,5000/= kwa safari 

5. Lori tani 2-5 Sh. 180,000/= kwa mwaka 

6. Lori zaidiya tani 5 kwa maeneo Sh. 5,000/= kwa siku 
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yaliyotengwa na Manispaa 

7. Pickup Sh. 180,000/= kwa mwaka 

8. Magari yasiyokuwa na biashara 

yanayoegeshwa katika maeneo ya 

mjini 

Sh. 1,000/= kwa siku 

9. Kibali maalum cha kuegesha Sh. 40,000/= kwa mwezi 

10. Kibali maalum cha kuhodhi 

maegesho 

Sh.300,000/= kwa mwezi 

kwa kipande “slot” au sh. 

12,000/= kwa kipande 

“slot” itakapoegeshwa kila 

siku 

11. Ada ya usajili magari ya biashara Sh. 15,000/= kwa mwaka 

12. Ada ya kuegesha pikipiki Sh. 20,000/= kwa mwaka 

 

SEHEMU : J 

ADA YA KUZINGIRA NA KUWEKA MAJUKWAA KATIKA MAENEO YA KATI NA 

MAENEO MENGINEYO KUTEGEMEA NA UKUBWA 

NA. Muda Maeneo ya kati Maeneo 

mengineyo 

 1 Chini ya wiki mbili 2 Sh.1,000/=kwa mita Sh. 600/= kwa 

mita 

2 Kati ya wiki 2 na 4 Sh. 3,000/= kwa mita Sh. 2,000/= kwa 

mita 

3 Kati ya wiki 4 na 9 Sh. 4,000/= kwa mita Sh. 3,000/= kwa 

mita 

4 Kati ya wiki 9na 12 Sh.5,000/= kwa mita Sh. 4,000/= kwa 

mita 

5 Kati yawiki 12 na 52 Sh.8,000/= kwa mita Sh. 7,000/= kwa 

mita 

6 Zaidi ya mwaka Sh. 10,000/= kwa mita Sh. 9,000/= kwa 

mita 

 

 

SEHEMU;K 

USHURU WA MASOKO NA MAGULIO 

Na Aina ya bidhaa Kiwango cha 

ushuru kwa siku 

1 Nyanya kilo 50 Sh.400/= 

2 Samaki kilo 50 Sh.400/= 

3 Mahindi kilo 10 Sh.400/= 

4 Mihogo, viazi vitamu,machungwa,nazi kilo  100 Sh.400/= 

5 Mchele, ngano kilo 100 Sh.600/= 

6 Mpunga kilo 100 Sh.400/= 

7 Vitunguu aina zote kilo 100 Sh.700/= 

8 Ndizi mbivu chini ya kilo 100 Sh.200/= 
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9 Karoti kilo 100 Sh.500/= 

10 Ndizi mbichi chini ya kilo 100 Sh.200/= 

11 Maharage Dengu, Kunde Sh.600/= 

12 Ushuru wa mboga au matunda mengine chini ya 

kilo 100 masoko ya Mbuyuni, Kiusa, Soko kuu, 

Kiboloroni n.k  

Sh. 150/= 

13 Ushuru wa matunda matunda yenye uzito chini ya 

kilo 100 masokoni na vitu vingine ambavyo 

havikutajwa hapo juu, utatozwa 

Sh.200/= 

14 Ushuru wa matumizi ya mezaa au kizemba Sh.1000/= 

 

 

SEHEMU;L 

ADA YA KIBALI CHA UJENZI KWA MWAKA 

1 Maombi mapya ya; Kiasi kwa eneo la ujenzi 

 Makazi Sh.400/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

 Makazi na biashara Sh.500/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

 Viwanda Sh.400/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

 Taasisi Sh.300/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

 Vituo vya mafuta Sh.600/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

2 Maombi baada ya muda wa 

kibali wa mwaka mmoja kuisha; 

 

 Makazi Sh.400/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

 Makazi na biashara Sh.500/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

 Viwanda Sh.400/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

 Taasisi Sh.300/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

 Vituovya mafuta Sh.600/= kwa kila mita 1 za mraba 

ya eneo la ujenzi 

3 Maombi ya kukarabati nyumba;  

 Nyumba kawaida iliyoko 

pembezoni mwa mji na sio katika 

eneo la CRDB 

Sh.50,000/= 

 Nyumba ya ghorofa pembezoni 

mwa mji na katika eneo la CRDB 

Sh.100,000/= 

4 Kibali cha ujenzi wa nguzo ya 

kushikilia au ya kutumika katika 

kubandikwa kwa tangazo la 

Sh.100,000/= 
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biashara 

5 Kibali cha ujenzi minara ya simu Sh.500,000/= 

6 Kibali cha kuvunja jingo katikati ya 

mji 

Sh.500,000/= 

7 Kibali cha kujenga nguzo ya 

kuwekea tangazo la biashara: 

 

8 Nguzo ndogo yenye kipenyo cha 

chini ya futi moja 

Sh.100,000/= 

9 Nguzo yenye kipenyo zaidi ya futi 

moja 

Sh.200,000/= 

 

 

SEHEMU: M 

ADA YA MATANGAZO YA BIASHARA YALIYOSIMIKWA, KUCHORWA KUCHAPISHWA 

NA KUBANDIKWA NA KUBANDIKWA KATIKA ENEO LOLOTE LA HALMASHAURI 

Na Aina Kiwango 

1 Kufanya matangazo ya sauti au kutangaza Sh. 50,000/= kwa 

siku 

2 Matangazo ya miziki inayotokana na shughuli za 

harusi na shughuli zinazofanana na hizo 

Sh. 60,000/= kwa 

siku 

 

SEHEMU: N 

ADA YA MACHINJIO NA UKAGUZI 

Na Aina Kiwango 

1 Ada ya uchinjaji/Machinjio Sh.5,000/= kwa kila Ng’ombe 

Sh.2,000/= kwa kila Nguruwe 

Sh.1,000/= kwakila 

Mbuzi/Kondoo 

2 Ada ya ukaguzi Sh.500/= kwa kila Ng’ombe 

Sh.500/= kwa kila Nguruwe 

Sh.400/= kwa kila Mbuzi/Kondoo 

Sh. 100/= kwa kila kuku 

 

SEHEMU: O 

ADA YA KIBALI CHA KUCHIMBA/ KUKATA BARABARA NA GHARAMA YA 

KUREJESHA HALI ILIYOKUWA AWALI 

Na. Aina ya barabara Kiwango 

1 Barabara ya lami 350,000/= kwa urefu wa 

mita moja ya eneo 

2 Barabara ya udongo 100,000/= kwa urefu wa 

mita moja ya eneo 

3 Ada ya kufunga barabara kwa sherehe au 

kwa shughuli yoyote ambayo siyo msiba 

wala ya kidini 

50,000/=kwa siku 

 

SEHEMU:P 
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ADA YA MATUMIZI YA UWANJA (GROUP RENT) NA MAENEO YA WAZI NDANI YA 

ENEO LA HALMASHAURI KWA SHUGHULI ZA BIASHARA 

Na. Aina Kiwango 

1 Ada ya kuendesha biashara ya maduka 

kuzunguka kituo kikuu cha Mabasi  

Sh.45,000/= kwa mita moja 

ya mraba kwa mwezi 

2 Ada ya kuendesha biashara ya maduka na 

karakana za kutengenezea magari uwanja wa 

jamhuri 

Sh.960,000/= kwa mwaka 

3 Ada ya kuendesha biashara ya maduka 

kuzungusha soko la kati, Soko la Kiusa na 

Mbuyuni 

Sh.840,000/= kwa mwaka 

4 Ada ya kuendesha biashara ya maduka na 

karakana za kutengenezea magari uwanja 

maeneo ya Soko la mtaa wa Dar es salaam  

Sh.600,000/= kwa mwaka 

5 Ada ya kuendesha biashara ya maduka na 

karakana za kutengenezea magari katikati 

viwanja karibu na machinjio ya Bomambuzi 

Sh.600,000/= kwa mwaka 

6 Ada ya kuendesha biashara ya maduka na 

karakana za kutengenezea magari uwanja wa 

majengo shilingi 

Sh.360,000/= kwa mwaka 

7 Ada ya kuendesha biashara ya maduka na 

karakana za kutengenezea magari katika 

masoko ya kiboroloni, Pasua Bomambuzi na 

maeneo mengine ambavyo hayajatajwa 

 

8 Ada ya kuendeshea biashara iliyoruhusiwa 

katika maeneo ya wazi itakuwa katika 

maeneo ya wazi itakuwa kama 

itakavyotathminiwa na Mtathmini na 

mkadiriaji wa majengo kwa thamani ya mita 

moja ya mraba katika eneo husika 

Sh.180,000/= kwa mwaka 

 

SEHEMU:Q 

ADA ZA KUPIGA PICHA , KUTUMIA FARASI KWENYE SHEREHE NA ADA YA KUMBI 

ZA STAREHE NA SHEREHE 

Na Aina Kiwango 

1 Ada ya kupiga picha katika bustani ya manispaa Sh.50,000/= 

2 Ada ya kupiga picha katika mizunguko 

inayomilikiwa na manispaa 

Sh.20,000/= 

3 Maombi ya kibali cha kutumia Farasi katika sherehe 

kwa sherehe au shughuli  

Sh.50,000/= 

4 Maombi ya kibali cha kufanya sherehe katika 

ukumbi kutoka kwa mmiliki kwa Tukio 

Sh.60,000/= 

5 Ushuru kutokana na kufanya shughuli katika sherehe 

utakaokusanya na mwenye ukumbi kwa niaba ya 

Halmashauri kutoka kwa: 

 

6 Mpambaji wa sherehe Sh.50,000/= kwa 
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tukio 

7 Muandaaji wa chakula na vinywaji Sh.50,000/= kwa 

tukio 

8 Mshereheshaji wa sherehe  Sh.30,000/= 

kwa tukio 

9 Mpiga picha wa sherehe Sh.20,000/= kwa 

tukio 

10 Mziki(dj) Sh.20,000/= kwa 

tukio 

 

 

 

 

 

SEHEMU: R 

ADA YA BUSTANI ZA MAUA 

Na Aina ya bustani Kiwango cha ushuru 

1. Vitalu vya miti Sh. 50,000/= kwa mwaka 

2. Vitalu vya maua Sh.50,000/= kwa mwaka 

 

 

SEHEMU : S 

ADA YA KUWEKA NA KUTUMIA KIFAA CHA BIASHARA 

Na. Aina ya biashara Kiwango 

1. Cherehani Sh. 50,000/= 

2. Kutengeneza juice au chakula sehemu ya wazi Sh. 50,000/= 

 

SEHEMU : T 

USHURU WA MATUMIZI YA CHOO 

Na. Aina ya huduma Kiasi 

1. Haja ndogo na kubwa 300 kwa awamu 

2. Kuoga 1000 kwa awamu 

 

 

JEDWALI LA PILI 
(Limetungwa chini ya Kifungu 7) 

 

KUFIFILISHA KOSA 

 

Mimi ……………………. Nakiri mbele ya ………………………….ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji 

wa Halmashauri ya Manispaa ya Moshi kwamba mnamo tarehe …….. ya mwezi……. Mwaka 

…………… nilitenda kosa la kukiuka masharti ya Kifungu cha ……. Cha Sheria Ndogo za (Ada na 

Ushuru) za Halmashauri ya Manispaa ya Moshi za Mwaka 2019. 

 

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri, niko tayari kulipa kiasi chadeni ninachodaiwa 

pamoja na faini. 
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NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA KWA 

HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU. 

Leo tsrehe ………. Ya mwezi ………….. mwaka…………………. 

Jina……………… Saini………………… 

 

Mbele ya : 

Jina: ……………………….. 

Cheo: …………………………  

Saini:………………….. 

 

  

 
 Muhuri wa Halmashauri ya Manispaa ya Moshi uliobandikwa katika Sheria Ndogo 

hizi kufuatia azimio lililotolewa kwenye kikao cha Mkutano wa Halmashauri 

kilichofanyika tarehe 27/04/2018 na kushuhudiwa na: 

 
 

 

                   

 

………………………………… 

MICHAEL N. MWANDEZI 
MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI 

 

……………………….. 

RAYMOND R. MBOYA 
MSTAHIKI MEYA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI 

 

 

 

Nimekubali                                 …………………………… 

Tarehe…………….                                        Selemani S. Jafo (Mb) 

Dodoma                                      WAZIRI WA NCHI-OR-TAMISEMI 

 

  

 


