

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI**

**SIMU NAMBA +255 737 950 170
+255 767 740 908
+255 755 310 137
+ 255 754 565 870**

**SHULE YA SEKONDARI MAWENZI,
S.L.P. 478,
MOSHI.**

KUMB.NA.MWSS/J.5

Ndugu:.....
.....
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAWENZI WILAYA YA
MOSHI MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021**

JINA LA MWANAFUNZI.....

1. Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mawenzi.
2. Kwa niaba ya Bodi na Uongozi wa shule hii nakupongeza na kukukaribisha katika shule yetu.
3. Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/01/2021 ndani ya siku saba. Mwanafunzi atakayechelewa kuripoti shuleni NI LAZIMA AWE NA SABABU ZA MSINGI.
4. Wanafunzi watakaotimiza maagizo ya kujiunga na shule ndio tu watakaokubaliwa kuandikishwa na kuendelea na masomo.

Ni matumaini ya shule kuwa utatimiza maagizo ya kujiunga, kielimu na kimaadili kwa faida ya Taifa kwa ujumla. Kama umekubali nafasi hii tekeleza maagizo yaliyoorodheswa kwa kujaza fomu A, B na C na kuzirudisha siku ya kuripoti na kumkabidhi Mkuu wa Shule.

5. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

5.1 SARE YA SHULE:

Kila mwanafunzi awe na sare ya shule kama ifuatavyo:-

(a) WAVULANA:

- Suruali mbili za KIJANI (kitambaa kilichoambatishwa kwenye fomu hii. Tafadhali zingatia rangi hiyo) za marinda 2, mbele (celebration) iwe na mkunjo chin (turn up), mashati 2 meupe (mikono mifupi), sweta moja rangi ya kijani.
- Mwanao awe na soksi nyeupe ndefu jozi mbili.
- Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba vinavyofunika miguu vyenye kisigino kifupi

- Mkanda mweuzi usio na urembo wowote.
NB: Kuvaa mlegezo na vibamba ni marufuku. Mzazi naomba zingatia hilo.

(b) WASICHANA:

- Sketi mbili (2) za rangi ya KIJANI (kitambaa kilichoambatishwa kwenye fomu hii. Tafadhali zingatia rangi hiyo) marinda mfuatano yasiyozidi kumi na nne na urefu **hadi kwenye kiwiko cha mguu(Tafadhali zingatia urefu huo)**, mashati mawili (2) meupe (mikono mifupi) sweta moja rangi ya kijani.
- Kwa Waislam hijabu mbili nyeupe zisizokuwa na urembo wowote, nusu kanzu mbili nyeupe, sketi mbili ndefu hadi kiwiko cha mguu.
- Viatu vya ngozi nyeusi vinavyofunika miguu, kisigino kifupi pia viwe na kamba, Soksi fupi nyeupe.

6. VIFAA VYA MAFUNZO:

- (i) Madaftari makubwa kumi na tano (15)
- (ii) Mathematical set, rula, penseli, na kalamu ya wino.

MWANAFUNZI AJITAHIDI KUWA NA VITABU VYA MASOMO VIFUATAVYO:-

1. Kiswahili shule za sekondari kidato cha kwanza by Oxford
2. Biology for secondary school book 1 & 2 by Oxford
3. Physics for secondary school book 1 by Oxford
4. Chemistry for secondary school book 1 by Oxford
5. History for secondary school book 1 by Azika Juma
6. Dictionary – Oxford (English to English).
7. Geography for secondary school – Book one by Nyambari Nyangwine
8. Civics for secondary school book 1 by Oxford
9. Basic Mathematics book 1 by (TIE)
10. Book Keeping for secondary schools. Book one by Kamtande Sikalwanda
11. Comprehensive Approach to Commerce for secondary schools book one by C.M. Ambilikile.

7. Njoo na kivuli cha cheti za kuzaliwa cha mwanafunzi.

8. Mzazi hakikisha fomu zote zimejazwa kikamilifu kabla hujamleta mwanao shuleni.

9. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara zenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule.
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation/home work)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (e) Kutunza usafi wa mwili wote inavyotakiwa, nywele fupi zisizidi urefu wa robo inchi na daima ziwe zimechanwa ndizo zitakazoruhusiwa.

- (f) Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kunyoa kipara, panki/ kisahani au kuweka dawa ya aina yoyote.
- (g) Hereni, mkufu, bangili, pete, vipini, kofia, shanga, miwani ya jua, rangi za kucha, hina, lipstick na vitu vingine vitavyomfanya mwanafunzi kutokuwa na muonekano wa kiuanafunzi haviruhusiwi.
- (h) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. **Kuvaa mlegezo hairuhusiwi.**
- (i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.

1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi, n.k
5. Kupiga au kupigana
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau Bendera ya Taifa
8. Kuo au kuolewa
9. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, radio au CD.

NB:

1. Tafadhali hakikisha fomu zote zinajazwa kwa usahihi kabla ya kumleta mtoto Shuleni
2. **Kutakuwa na kikao cha Wazazi siku ya Alhamisi 07/01/2021 kuanzia saa 3 asubuhi hapa shuleni, wazazi/walezi mnasisitizwa kuhudhuria bila kukosa. Kuna mambo ya msingi ya kujadili.**

KARIBUNI SANA

.....
C. ROGATH
MKUU WA SHULE

TAREHE:.....

PICHA YA
MWANAFUNZI
HAPA

FOMU A
SHULE YA SEKONDARI MAWENZI
S.L.P 478
MOSHI

TAREHE.....

MAKUBALIANO

KUKUBALI KUJIUNGA NA KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE.

Miminakubali nafasi
ya kidato cha kwanza niliyopewa katika shule hii. Nayakubali masharti na kuwa nitatii
sheria za shule zilizoko na zile zitakazotolewa kwa muda wote wa masomo yangu.

Naahidi kuwa nitawaheshimu na kuwatii wale wote watakaoteuliwa au kuchaguliwa
kuwa viongozi wangu kwa mujibu wa sheria.

Naahidi kuwa nitakuwa mwanaunzi mwaminifu. Naahidi pia kuwa nitajielimisha kwa
nguvu zangu zote kwa manufaa yangu binafsi na Taifa langu.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi hizi nitapoteza nafasi yangu hapa shuleni.

JINA LA MWANAFUNZI.....saini.....

JINA LA MZAZI / MLEZI.....saini.....

ANWANI YA MZAZI / MLEZI.....

NAMBA ZA SIMU ZA MZAZI / MLEZI.....

BANDIKA
PICHA YA
BABA HAPA

BANDIKA
PICHA YA
MAMA HAPA

**FOMU B:
SHULE YA SEKONDARI MAWENZI
S.L.P. 478
MOSHI**

TAREHE:.....

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

JAZA FOMU HII KWA UKWELI

HII NI SIRI KATI YAKO NA MKUU WA SHULE TU

1. ANDIKA MAJINA KAMILI

	JINA (MATATU) & SAINI	UMRI (MIAKA)	TAREHE YA KUZALIWA
MWANAFUNZI			
BABA			
MAMA			

2. NYUMBANI

KIJIJI/MTAA.....KATA:..... TARAFU:.....

WILAYA:..... MKOA:.....

JINA NA SAINI YA MWENYEKITI WA MTA:.....

MHURI WA MWENYEKITI WA MTA NA NAMBA YA SIMU:.....

3. ANWANI

MZAZI/MLEZI.....

NAMBA ZA SIMU:.....

4. Kukiwa na matatizo taarifa ipelekwe kwa:.....

Uhusiano:..... anafanya kazi ya.....

Mahali:.....

5. Taarifa ya wazazi na ndugu:

Baba yako yuko hai..... mama yako yuko hai.....

Baba ana watoto wangapi..... wavulana..... wasichana.....

Baba ana wake wangapi..... wewe ni mtoto wa ngapi..... mko wangapi

kwa mama huyo..... wewe ni mtoto wa ngapi kwa baba.....

6. Dini yako..... Dhehebu:.....

7. UNAOWATEGEMEA:
 Unaishi na nani na wapi?.....
 Ni nani atakayekupa mahitaji ya shule?.....
 Toa sababu kana sio mzazi.....

FORM C:

**Mawenzi Secondary School
 P.O. BOX. 478
 MOSHI.**

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

TO THE MEDICAL OFFICER

.....

Please Examine.....(name of student) who has been selected to join this school for his/her fitness as a students as a student in the following areas to be completed by a Medical Officer.

1. Eye sight.....
2. Hearing.....

3.
4. SPECIMEN: (I) STOOL.....
 (II) URINE.....
 (III) BLOOD.....
5. ASTHMA/TUBERCULOSIS.....
6. PREGNANCY:.....
7. Other diseases/Any disabilities.....

**MEDICAL CERTIFICATE
 (To be completed by a Medical Officer)**

I have examined the above and consider that he/she is physically fit as a student.

Date..... Signature.....

Station..... Designation.....

N.B: I request this form to be returned to the school in sealed envelope.