HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI

SHULE YA SEKONDARI KIUSA

S.L.P. 8229 MOSHI.
Mob: 0754916960 Barua pepe: kiusasecondaryschool@gmail.com

YAH: EOMU YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIUSA
WILAYA YA MOSHI(M) MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021

1.0 Utangulizi:
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA

katika Shule ya Sekondari Kiusa mwaka 2021, HONGERA SANA!. Shule ya
Sekondari Kiusa ipo umbali wa km 0.5 Magharibi mwa Halmashauri ya Manispaa
ya Moshi.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa Kkuripoti
shuleni tarehe 11/01/2021 saa 1:00 Asubuhi na mwisho wa kuripoti shuleni ni
tarehe 15/01/2021.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare zashule
Wavulana sare ya shule hii ni SURUALI mbili (2) za rangi ya Karoti zenye
marinda mawili, mbele mfuko moja nyuma, turn up na upana wa mguu
usiopungua inchi 16.
Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kisigino cha kawaida na kamba, Sweta rangi
Nyeusi na Soksi jozi mbili nyeupe (sio stocking)

Wasichana SKETI mbili (2) za rangi ya Karoti zenye mshono wa Rinda Box.
(Sampuli ya kitambaa imeambatishwa)
Viatu vyeusi vya ngozi vyenye Kisigino cha kawaida na kamba, Sweta rangi ya

Nyeusi na Soksi jozi mbili nyeupe (sio stocking)




Picha za passport size za mwanafunzi (2) na za mzazi (2). Wavulana wavae vesti
nyeupe na Wasichana wavae vesti nyeupe au nyeusi.Wavulana wavae mikanda
rangi nyeusi ya ngozi isiyo na bakoli kubwa.

NB: Mashati meupe mawili (2) mapya ya mikono mifupi kwa wasichana na
wavulana.

a) Wasichana wa dini ya Kiislam ni lazima kuvaa stara kama mchoro

uliyoambatishwa unavyoonesha.

Shorti kanzu ya cotton nyeupe au halua nyeupe ya kuvaliwa kwa skirt ndefu
na sio suruali yenye kufunika mfuko wa skirt. (Rangi ya skirt ifanane na
sampuli iliyoambatishwa).

Kitambaa cha shungi kiwe cha cotton nyeupe au halua nyeupe na sio blue.

b) Sare ya michezo kwa shule hii ni: Kwa Wavulana - Bukta ya rangi nyeusi na

T-shirt rangi ya Blue na kwa Wasichana- track ya rangi nyeusi na T-shirt ya
rangi ya blue.

2.2 MAHITAJI YA MASOMO

a)
b)
c)
d)

€)

Daftari 9 ambazo ni Counter book Quire 2 pamoja na daftari ndogo 9 za mazoezi.
Kalamu za wino na za risasi pamoja na mkebe wa Hisabati.

Kamusi ya Kiingereza kwa kiingereza.

Saa ya mkononi ni lazima kwa kila mwanafunzi (inajenga nidhamu binafsi ya
kutunza muda).

Begi la shule lisilo na madoido au picha (mifuko ya plastiki/rambo hairuhusiwi)

NB. Mzazi ajenge utamaduni wa kumnunulia mwanae vitabu vya ziada na kiada kwa
ajili ya rejea zaidi kwani shule haina uwezo wa kuwapa wanafunzi wote vitabu.

2.3. CHAKULA/NAULI/MATIBABU

Chakula cha mwanafunzi, nauli ya kwenda na kurudi nyumbani pamoja na matibabu ni
jukumu la mzazi/mlezi wa mwanafunzi, hivyo kila mzazi/mlezi anapaswa kutimiza
wajibu wake.

3.0 Sheria na kanuni muhimu za Shule hii.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini

na Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.




Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatatolewa ufafanuzi kwenye

vikao vya wazazi/wanafunzi.

a)

b)

c)
d)

€)
f)
9)
h)
)
)

K)

Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima;

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule ni lazima;

Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewsa;

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hit;

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;

Kutunza mali za umma.

Ni marufuku mwanafunzi kuvaa kandambili au viatu vya wazi anapokuwa shuleni.
Ni marufuku kwa mwanafunzi kutumia lugha ya matusi au za mtaani awapo
shuleni/ nje ya shule.

Ni marufuku kwa mwanafunzi kwenda au kuonekana kwenye sehemu za starehe

kama Bar, Disco na nyumba za wageni (Guest house) nyumba za starehe.

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:-

a)
b)
c)
d)

e)
f)
9)
h)
i)
)
k)

)

Wizi.

Uasherati na ushoga.

Ubakaji.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine,
mirungi, kuberi n.k.

Kupigana au kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau Bendera ya Taifa.

Kuwa mjamzito / kupata mimba/kusababisha mimba.

Kuoa au kuolewa, au kuwa na mahusiano ya kimapenzi nje na ndani ya shule.
Kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea na kuongoza maandamano au kushiriki kuvuruga amani na
usalama wa shule au watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi.
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m) Kuwa na simu ya mkononi.
n) Utoro wa jumla au rejareja.
0) Kuwa na tatuu (Tattoo) au kupatikana na mchoro wa tatuu (tattoo).

3.2 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni
na mwanafunzi.
a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali

ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti
shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi.

¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

d) Fomu ya mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

3.3USAFI BINAFSI
Ni lazima mwanafunzi awe nadhifu kila wakati, anyoe nywele zake kwa staha(ziwe
fupi muda wote) SI RUHUSA KWA MWANAFUNZI WA KIKE KUSUKA.
Si ruhusa kufuga ndevu, kufuga kucha na kupaka rangi kucha au hina.

4.0 UTARATIBU WA MASOMO
Siku za masomo ni kila siku ya Jumatatu mpaka ljumaa. Mwanafunzi analazimika
kufika shuleni saa moja kamili asubuhi(1:00) kwa ajili ya “roll call”, usafi na
matangazo muhimu. Masomo ya darasani yanaanza saa moja na dakika
thelathini(1:30) hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi kuwabhi shuleni na kushiriki
zoezi la usafi ili kuingia darasani kwa muda sahihi.

4.1 MAHUDHURIO
a) Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria shuleni siku zote za masomo.
b) Mwanafunzi anatakiwa kutii kengele mara zote inapogongwa.
c) Ni lazima mwanafunzi ahudhurie vipindi vya dini vya dhehebu lake
alilojiandikisha wakati anaingia shuleni, SI RUHUSA MWANAFUNZI
kubadili DHEHEBU/DINI lake/yake hapa shuleni.




d) Ruhusa ya kutofika shuleni siku moja au zaidi itatolewa na MKUU WA
SHULE au MAKAMU WA MKUU WA SHULE na mzazi/mlezi
aliyeandikishwa shuleni ndiye anayeruhusiwa kumwombea mwanafunzi
ruhusa.(RUHUSA HAZITOLEWI KWA KUPIGA SIMU SHULENI)

4.2 JIVUNIE SHULE YAKO.
Mzazi na mwanafunzi wanapaswa kujivunia Shule hii ambayo mwanae anasoma
kwa kutaka kujifunza zaidi juu yake. Aidha mzazi/mlezi anakaribishwa kila mara
kwa ajili ya kutoa michango ya mawazo yenye nia ya kuboresha uendeshaji wa
shule kwa ujumla. KWA PAMOJA TUNAIJENGA SHULE YA SEKONDARI
KIUSA!

4.3 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KIKAO MUHIMU CHA WAZAZI:

Kutakuwa na kikao cha wazazi wote wa kidato cha kwanza siku ya Alhamisi ya
tarehe 07/01/2021 saa 8:00 Mchana hapa shuleni, tafadhali fika bila kukosa na
uwakilishi hauruhusiwi. ZINGATIA MUDA!

KARIBU SANA KIUSA SEKONDARI,

P.J. TEMBA
MKUU WA SHULE




OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
MANISPAA YA MOSHI.
SHULE YA SEKONDARI KIUSA,
S.L.P. 8229,
MOSHI.

TAARIFA ZA MWANAFUNZIL.

(Fomu hii jjazwe na mwanafunzi wa kidato cha kwanza na wanafunzi wote wanaohamia)
A. TAARIFFA BINATSI ZA MWANAFUNZI.

[dadi ya KaKa ZaKeu...uesmressrecnsessnsisnssseassasssssssssssseesaesnassesssessassnessnnssnes

Idadi ya Dada ZaKe......cceveeecrissniiienennreneeseersessssssessseesseesssssessssessaseas

ANWani Ya NYUMDANT wuiiieeeiieceeiiisiiimisemenaiiseeeseeserssssessssessssssmmssssases

NamMDba Y2 SIMIU tireemrerireecrie st cas e s e seesesaessee s s essnssmnesnasanen

Tatizo 1010t 12 Kiafya couiveeeeeeeeeececeiecte et cssstaesessesessesnne
B. ELIMU YA MSINGI.

Shule ya MSINGi wuueeeererreeseremrseseessereerss IIWAKQ veveersrnsnnne, mpaka

Shule ya MSIngi cuveveeeeeieeccereeenenssesreennes MWK weveerreennnes mpaka

Shule ya MSINgI vuuveereisreeniacsseecesnaessenaen. MWaKQ wieenennnn mpaKa..eeeeeeene..
C. SHULE YA SEKONDARIT ULIVOTOKA (Kwa wahamiaji tu).

JINQ seccstiiiisssntinsnasensossanssnacsensiossassnnnsseasssssessssenanenssssssessnsasensssesnsnsamasensesssnne

--------------

------------------------------------------------------------------------------------

Tarehe Saini ya mwanafunzi.

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

D. Ijazwe na mratibu wa Kidato (Form Coordinator)
Tarehe ya kuandikishwa hapa shuleni
Nambari ya usajili

..........................................................
-------------------------------------------------------------------------------
.......
-------------------------------------------------------------------
----------
----------------------------------------------------------------------
------
----------------------------------------
-------------------------
-----------
..............
............................................
..............................
------------------
---------------------
LT

-------------------------------
-------------------
------------------------
cese

seas
---------------------------------------------------------------------
--------------------------
esue
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KIUSA SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 8229,
MOSHI.

MEDICAL EXAMINATION FORM.

To be completed by a medical officer

SUAent’S fUll NAIC....cceirrrnrnrrrrrasrenasasssesssssnssarsssssssssassassssssssssnsasnaes

Blood count (Red and WhHIle)..oouecueererermssssssmnssssisssinniaissssssanessssssesscnsnes
S100] EXAMINALIOMacearerrerserranseasassassasersssessasssnsssssssassssssssssasssessssnssssssssanassns
“UTINE ANALYSIS . ceurerrereersssssssssmsesnsssssssssssstssssasssasisssssssssassssssassnsssasasassssssas
Sexually Transmitled DISCaseS....ceamrarsmsrseressssinsmnmssssnsrasnssssssssessnasanas
TB TESLisiicesessessossvsrsssarssestasssensorancas S ..ccomisssssrasssssersasesasesrtsnasorasesssse

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

] certify that the above student is fit./unfit to pursue his/ her studies.

SIZNALUT..vseereresernssesseasssmsmsssensaseniasens
DeESigNAtiON.iesserarsnesesaassensssssssssssasssasasss

G C 10N e e eenresnsnnarensssnnsnrenstassssessasasasasess

SIgNAUIC.. ieeeerereranemsnsssssssusianias DAL ccsssvissesnerssssessssrasasssssnsunnss
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SHULE YA SL‘KONDARI KIUSA,
S. L P. 8229,
MOSHI.
TAREHE..ccccececerersasarans anmssianeite
HATI YA UTIL WA SHERIA.
Mimi Bwana / Bibi w.cccveeiaeeas rereserasennnens SRS Mzazi /Mlezi wa

Nimesoma kwa makini sheria za Shule kama zilivyoandikwa na ninazikubali

sheria hizo.

‘

Naahidi kuwa nitazifuata na kuzitii nikijua kuwa mwanangu anaelimishwa na
Umma kwa manufaa ya Umma.

SAII\‘I YA MZAZI.
TAREHE.cioiivinecnneneaneseens
MIN seeerasesserernscsassane eteetessseessesssessesestesEEeseRsseRstesEREITISesIResarieaers Mtoto wa

-----------------------------------------------------

Nimesoma kwa makini Sheria za Shule kama zilivyoandikwa na ninazikubali
Sheria hizo.

Naahidi kuwa nitazifuata na kuzitii nikijua kuwa ne welimishwa na Umma kwa

Manufaa ya Unma.

--------------------------------

bA]NI YA MWANAFUNZIL

TAREHI cooiiiiiiinineneiann
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OYISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI

SHULE YA SEKONDARI KIUSA,

S.L.P. 8229,
MOSHI.
HATI YA MKATABA WA KUTOSHIRIKI MIGOMO, FUJO NA
MAKOSA YA JINAL
A. UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI
Mimi BWana/Bibl cieceesseeressssamsnsnsnnessasasnans reasassaanseastscEsananasttE Mzazi/mlezi wa
mwanafunzi eeecoessesess aisipasnensasnsnsss DR LY wa kidato chfeeeeeiceeeeneeees . mwaka

................... Nilizingatia kuwa Shule zote nchini zinazendeshwa kwa mujibu
wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Iwapo mwanangu atashiriki
kwenye migomo yoyote, kuchochea na kuongoza vurugu itakayovunja amani
na usalama wa shule au kikundi cha watu, achukuliwe hatua za kisheria
kulingana na maamuzi ya vikao halali vya kujadili nidhamu vya Bodi ya shule
na nitakuwa tayari kutckeleza maamuzi hayo.

Jina 12 MZAZI veveeieerrennsinnneessississssssssnssssnnnnanns suenennnananes

Saini ya MZazi/MICZI e

TATCHIC weneeereececcreeeessssnnnesssssannstssssssssnssssasasssssssessensasssnssnnns

B. UTHIBITISHO WA MWANATFUNZI
MMAITH ceveeerssnessesmesncsesansesssannsaranssasssans Mtoto wa Bwana/Bibi..eeeneensiinsnnnnenes
ambaye ni mwanafunzi wa Kidatp cha..eeeees IWAKA <usssisinin katika
Shule tajwa hapo juu.
Nitazifuata kanuni na sheria zote za shule na kwamba nimesoma Kwa makini
Sheria ya Elimu na Shule kama zilivyoandikwa za kutoshiriki migomo yoyote
na uchochezi na kuongoza vurugu zitakazovunja amani na usalama katika enco
Ja shule au kikundi cha watu. Iwapo nitapatikana na makosa hayvo, mitakuwa
tayari kukubaliana na maamuzi ya vikao vya nidhamu vya Bodi va shule. Kwa
mlataba huu sina budi kutii na kuheshimu maamuzi hayo. '
Jina la mwanaftinzi v, '
Saini ya mwanafunzi w.eeeiceeiieiiiseiisisaies
"PATCRIC viienreicrsessnsiiassesssssarinnsisniiinessansusansaisnnsnasistnnns

C. UTHIBITISHO WA UONGOZI WA KATA.

‘I" = . .
IVEIINML et eeeevvreenseeesvessaensnseansmsnasaeesenbaaeannen Afisa Mtendaji wa Kata
' . 13 TEPE 0 . *
i: ........ ![ e ey ninathibitisha lauwa ninamfzhamu
3wana/Bibl. > ni 3 3
. ambaye ni mzazi/mlezi wa
MWANATINZ T ciiuoseessssossasissssrasssnasnssnsssasenses wa kidat
. : e adato
'+ 1 1 mwaka............... aliyetoa uthibitisho huu.
Sailieereeseersassmcannarsenes Tarehe i
...... Fareheannnnn . JMuhuri

------------------------------
------

Namba ya simu

---------------------------------
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